zx-inaction
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ

3 posters

Go down

คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ Empty คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ  I_PAY_ZA Fri Oct 02, 2009 10:38 pm

เซท ขนมไหว้พระจันทร์ทั้ง 5 แบบที่มีขายในไอเทมมอลล์ไม่แตกต่างกันค่ะ เพียวแต่ว่าความคุ้มในการซื้อเท่านั้น เอง
อย่าง ขนมไหว้พระจันทร์ อันละ 1 คิว จะได้ขนมไหว้พระจันท์ 1 อัน
เซทขนมไหว้พระจันทร์สำหรับคู่รัก อันละ 3 คิว ได้ขนมไหว้พระจันทร์ 6 อัน
และอื่น ๆตามคำอธิบายไว้เลยค่ะ
ส่วนของที่จะได้จากการใช้ขนมไหว้พระจันทร์ มีของรางวัลทั้งหมด 3 อย่างค่ะ
อย่างที่ 1 วังจันทราอวยพร เมื่อกดใช้ให้คลิกขวา จะได้ เควส ให้ไปตีกระต่าย ที่ประตูทิศใต้ของเมืองเหอหยาง 8 ตัว ของรางวัลที่ได้รับคือ
ยาทอง จำนวน 10 ยาทองอ่าค่ะ ได้ Exp ตามเลเวลไป
อย่างที่ 2 คือ ยากิเลนกลั่น เป็นยาที่เพิ่ม Exp ให้กับสัตว์เลี้ยงได้ ถึง 5 แสนจุดค่ะ
อย่างที่ 3 อันนี้น่าสนใจมาก คือ แก่นแท้อัคคีเทพ เป็นไอเทมที่เมื่อเรารวบรวมได้ครบตามจำนวนจะสามารถนำไปแลกเซทเซียนพิสุทธิ์อัคคี
เลเวล 150 ได้ค่ะ จำนวนที่ใช้ แลก คือ อาวุธ และ เสื้อ อย่างละ 7 อัน รองเท้า และหัว อย่างละ 3 อัน ถ้าเราต้องการเซท 150 ทั้งชุด
เราก็ต้องใช้ แก่นแท้อัคคีเทพจำนวน 20 ชิ้นค่ะ แต่ไอเทมนี้ไม่สามารถที่จะเดลได้นะค่ะ และไม่ได้เปิดได้ทุกวันด้วย มันส่มได้อ่า เมื่อได้ แก่นแท้มาครบตามจำนวนแล้ว สามารถนำไปแลกได้ที่ NPC เซียนเทพอัคคี(ไม่แน่ใจว่าชื่อถูกเปล่า) อยู่ที่สำนักเซียนบิน เมืองเหอหยางค่ะ
แล้วขนมไหว้พระจันทรืก็สามารถเปิดได้ เพียง 3 ครั้ง /1 วัน/ 1 ไอดี นะค่ะ

เครดิต คุณ oanno
I_PAY_ZA
I_PAY_ZA
InAcTiOn ขั้น2
InAcTiOn ขั้น2

http://ipayza.4ulike.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ Empty Re: คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ  หลี่หมิง Sat Oct 03, 2009 10:17 pm

จริงหรา !!!! Razz Razz Razz
หลี่หมิง
หลี่หมิง
Moderator
Moderator

คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ Empty Re: คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ  BeeBoo Mon Oct 05, 2009 9:54 am

ขอเพิ่มเติมข้อมุลนะค่ะ ของรางวัลที่บอกว่าได้3 อย่างจากการเปิดขนมไหว้พระจันทร์ ตอนนี้มีอย่างที่ 4 เพิ่มมาแล้วค่ะ
เห็นแล้วตาโตเลย เอิ๊กๆ เป็นเครื่องเวทย์ค่ะ โอ๊ว เครื่องเวทย์ แร ระดับ 135 มีชื่อว่า วิญญาณดูดซับแม่เจ้ามันช่างเทห์ซะจิงๆ
ถ้าใครอยากเห็นว่ามันเป็นยังไง ซิบไปถามได้ที่เจ้าของเลยค่ะ ธีระ กิลบีกิน.......งานเข้าตาธีแน่งานนี้
ไปลองสกิลเครื่องเวทย์มาแย้ว แรงโคตร สุ่มติดสถานะเหมือนกงจักรห้ามังกร แต่ทีเด็ดกว่านั้น
มีสกิลลดอัตราคริของฝ่ายตรงข้ามด้วย โห๊ จักรคริไม่ออกหมดท่าเลย

คำอธิบาย ขนมไหว้ ต่างๆ 2009-10-0421-06-20

เครดิต ๐นๅexญิJ
BeeBoo
BeeBoo
Moderator
Moderator

ขึ้นไปข้างบน